YYT-07A Mai Gwaji Mai Hana Yadi Wuta

Takaitaccen Bayani:


Cikakken Bayani game da Samfurin

Alamun Samfura

Yanayin aiki da manyan fihirisar fasaha na kayan aikin

1. Yanayin zafi: - 10 ℃~ 30 ℃

2. Danshin da ke da alaƙa: ≤ 85%

3. Ƙarfin wutar lantarki da wutar lantarki: 220 V ± 10% 50 Hz, wutar lantarki ƙasa da 100 W

4. Nunin allon taɓawa/ikon sarrafawa, sigogi masu alaƙa da allon taɓawa:

a. Girman: Girman nuni mai inganci 7 ": Tsawon 15.5cm da faɗin 8.6cm;

b. ƙuduri: 480 * 480

c. Haɗin sadarwa: RS232, CMOS 3.3V ko TTL, yanayin tashar jiragen ruwa ta serial

d. Ƙarfin ajiya: 1g

e. Ta amfani da allon tuƙin FPGA na kayan aiki mai tsabta, lokacin farawa "sifili", kunnawa na iya aiki

f. Ta amfani da tsarin m3 + FPGA, m3 yana da alhakin nazarin umarni, FPGA yana mai da hankali kan nunin TFT, kuma saurinsa da amincinsa suna gaba da irin waɗannan tsare-tsare.

g. Babban mai sarrafawa yana amfani da na'ura mai ƙarancin ƙarfi, wanda ke shiga cikin yanayin adana kuzari ta atomatik

5. Ana iya saita lokacin harshen wuta na mai ƙona Bunsen ba tare da wani tsari ba, kuma daidaiton shine ± 0.1s.

Fitilar Bunsen za a iya karkatar da ita a cikin kewayon digiri 0-45

7. Babban wutar lantarki ta atomatik na fitilar Bunsen, lokacin kunna wuta: saitin ba bisa ƙa'ida ba

8. Tushen iskar gas: za a zaɓi iskar gas bisa ga yanayin kula da danshi (duba 7.3 na gb5455-2014), za a zaɓi iskar gas mai gauraye ta masana'antu ko butane ko propane / butane don yanayin a; za a zaɓi methane mai tsarki wanda ba ya ƙasa da kashi 97% don yanayin B.

9. Nauyin kayan aikin ya kai kimanin kilogiram 40

Gabatar da sashin sarrafa kayan aiki

kayan aiki sarrafa sashi

1. Ta -- lokacin amfani da harshen wuta (zaka iya danna lambar kai tsaye don shigar da madannai don gyara lokacin)

2. T1 -- rubuta lokacin ƙona harshen wuta na gwajin

3. T2 -- rubuta lokacin konewa ba tare da harshen wuta ba (watau hayaƙi) na gwajin

4. A yi gudu - a danna sau ɗaya sannan a motsa fitilar Bunsen zuwa samfurin don fara gwajin.

5. Tsaya - fitilar bunsen za ta dawo bayan an danna

6. Gas - danna maɓallin gas ɗin a kunne

7. Kunna wuta - danna sau ɗaya don kunna wuta ta atomatik sau uku

8. Mai ƙidayar lokaci - bayan dannawa, rikodin T1 yana tsayawa kuma rikodin T2 yana tsayawa sake

9. Ajiye - adana bayanan gwaji na yanzu

10. Daidaita matsayi - ana amfani da shi don daidaita matsayin fitilar Bunsen da tsarin

Shafawa da busar da samfurori

Sharaɗi a: ana sanya samfurin a cikin yanayin yanayi na yau da kullun da aka ƙayyade a cikin gb6529, sannan a saka samfurin a cikin akwati mai rufewa.

Sharaɗin B: A saka samfurin a cikin tanda a zafin jiki na (105 ± 3) ℃ na tsawon minti (30 ± 2), a cire shi, a saka a cikin na'urar busar da kaya don sanyaya. Lokacin sanyaya ba zai zama ƙasa da minti 30 ba.

Sakamakon yanayin a da yanayin B ba su da kamanceceniya.

Shirye-shiryen samfurin

Shirya samfurin bisa ga yanayin yanayin zafi da aka ƙayyade a cikin sassan da ke sama:

Sharaɗi a: girman shine 300 mm * 89 mm, an ɗauki samfura 5 daga alkiblar longitude (mai tsayi) kuma an ɗauki guda 5 daga alkiblar latitudinal (mai juyewa), tare da jimillar samfura 10.

Sharaɗin B: girman shine 300 mm * 89 mm, ana ɗaukar samfura 3 a cikin alkiblar longitude (mai tsayi), kuma ana ɗaukar guda 2 a cikin alkiblar latitudinal (mai juyewa), tare da jimillar samfura 5.

Matsayin Samfurin: a yanke samfurin aƙalla mm 100 daga gefen zane, kuma ɓangarorin samfurin biyu suna daidai da alkiblar yadin (mai tsayi) da yadin (mai juyewa) na yadin, kuma saman samfurin ya kamata ya kasance babu gurɓatawa da wrinkles. Ba za a iya ɗaukar samfurin yadin daga zaren yadin iri ɗaya ba, kuma ba za a iya ɗaukar samfurin yadin daga zaren yadin iri ɗaya ba. Idan za a gwada samfurin, samfurin na iya ƙunsar dinki ko kayan ado.

Matakan aiki

1. Shirya samfurin bisa ga matakan da ke sama, manne tsarin a kan maƙallin zane na yadi, ajiye samfurin a wuri mai faɗi gwargwadon iyawa, sannan a rataye tsarin a kan sandar rataye a cikin akwatin.

2. Rufe ƙofar gaba ta ɗakin gwaji, danna iskar gas don buɗe bawul ɗin samar da iskar gas, danna maɓallin kunnawa don kunna fitilar Bunsen, sannan daidaita kwararar iskar gas da tsayin harshen wuta don sa harshen wuta ya daidaita zuwa (40 ± 2) mm. Kafin gwajin farko, ya kamata a ƙone harshen wuta a wannan yanayin na akalla minti 1, sannan a danna maɓallin kashe iskar gas don kashe harshen wutar.

3. Danna maɓallin kunna wuta don kunna wutar Bunsen, daidaita kwararar iskar gas da tsayin harshen wuta don sa harshen wuta ya daidaita zuwa (40 ± 2) mm. Danna maɓallin farawa, fitilar Bunsen za ta shiga wurin tsari ta atomatik, kuma za ta dawo ta atomatik bayan an shafa harshen wuta a lokacin da aka saita. Lokacin da za a shafa harshen wuta a samfurin, wato lokacin kunna wuta, an ƙayyade shi bisa ga yanayin sarrafa danshi da aka zaɓa (duba Babi na 4). Sharaɗin a shine 12s kuma sharaɗin B shine 3S.

4. Idan fitilar Bunsen ta dawo, T1 ta shiga yanayin lokaci ta atomatik.

5. Idan harshen wutan da ke kan tsarin ya mutu, danna maɓallin lokaci, T1 yana dakatar da lokaci, T2 yana fara lokaci ta atomatik.

6. Idan hayakin tsarin ya ƙare, danna maɓallin lokaci kuma T2 ya dakatar da lokaci

7. Yi Salo 5 a jere. Tsarin zai fice daga hanyar adanawa ta atomatik, ya zaɓi wurin suna, ya shigar da sunan da zai adana, sannan ya danna ajiye

8. Buɗe wuraren fitar da hayaki a dakin gwaje-gwaje don fitar da hayakin hayakin da aka samar a gwajin.

9. Buɗe akwatin gwaji, cire samfurin, naɗe layi madaidaiciya tare da mafi girman wurin da ya lalace tare da tsawon samfurin, sannan a rataye guduma mai nauyi da aka zaɓa (wanda aka tanadar da kansa) a ƙasan samfurin, kusan mm 6 daga ƙasa da gefunan gefensa, sannan a ɗaga ɗayan gefen ƙasan samfurin a hankali da hannu, a bar guduma mai nauyi ta rataye a cikin iska, sannan a ajiye ta ƙasa, a auna kuma a rubuta tsawon tsagewar samfurin da tsawon lalacewa, daidai yake da mm 1. Kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke ƙasa, don samfurin da aka haɗa kuma aka haɗa tare yayin ƙonewa, mafi girman wurin narkewa zai yi tasiri lokacin auna tsawon da ya lalace.

sarrafa kayan aiki sashi na 2
sashin kula da kayan aiki na 3

Auna tsawon lalacewa

10. Cire tarkacen daga ɗakin kafin a gwada samfurin na gaba.

Lissafin sakamako

Dangane da yanayin daidaita danshi a Babi na 3, sakamakon lissafin sune kamar haka:

Sharaɗi a: matsakaicin ƙimar lokacin ƙonewa bayan ƙonewa, lokacin hayaƙi da tsawon lalacewa na samfuran sauri 5 a cikin alkiblar longitude (longitudinal) da latitudinal (transverse) ana ƙididdige su bi da bi, kuma sakamakon ya yi daidai da 0.1s da 1mm.

Sharaɗin B: An ƙididdige matsakaicin ƙimar lokacin ƙonewa bayan ƙonewa, lokacin hayaƙi da tsawon lalacewa na samfuran 5, kuma sakamakon ya yi daidai da 0.1s da 1mm.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi