Ni.Bayani
Kabad ɗin tantance launi, ya dace da dukkan masana'antu da aikace-aikace inda ake buƙatar kiyaye daidaiton launi da inganci - misali Motoci, Yumbu, Kayan kwalliya, Abinci, Takalma, Kayan Daki, Kayan Saƙa, Fata, Kayan Ido, Rini, Marufi, Bugawa, Tawada da Yadi.
Tunda tushen haske daban-daban yana da makamashin haske daban-daban, idan sun isa saman wani abu, launuka daban-daban suna bayyana. Dangane da sarrafa launi a masana'antu, lokacin da mai duba ya kwatanta daidaiton launi tsakanin samfura da misalai, amma akwai iya zama bambanci tsakanin tushen haske da aka yi amfani da shi a nan da tushen haske da abokin ciniki ya yi amfani da shi. A irin wannan yanayi, launi a ƙarƙashin tushen haske daban-daban ya bambanta. Kullum yana haifar da waɗannan matsaloli: Abokin ciniki yana korafi game da bambancin launi har ma yana buƙatar ƙin kaya, wanda hakan yana lalata darajar kamfanin sosai.
Don magance matsalar da ke sama, hanya mafi inganci ita ce a duba launi mai kyau a ƙarƙashin tushen haske ɗaya. Misali, Tsarin Ƙasashen Duniya yana amfani da Hasken Rana na Artificial D65 azaman tushen haske na yau da kullun don duba launin kaya.
Yana da mahimmanci a yi amfani da hasken rana na yau da kullun don daidaita bambancin launi a cikin aikin dare.
Baya ga tushen hasken D65, akwai tushen hasken TL84, CWF, UV, da F/A a cikin wannan Kabad ɗin Lamp don tasirin metamerism.