Ma'aunin laushi na Vica yana nufin robobi na injiniya, robobi na gabaɗaya da sauran samfuran polymer a cikin matsakaicin canja wurin zafi na ruwa, a ƙarƙashin wani takamaiman nauyi, wani ƙimar zafin jiki, shine allurar 1mm2 da aka matse cikin zurfin zafin 1mm.
Ana amfani da ma'aunin laushi na Vica don sarrafa ingancin polymer da kuma a matsayin alamar gano halayen zafi na sabbin nau'ikan. Ba ya wakiltar zafin da ake amfani da kayan a kai.
Zafin zafin da ke juyawar zafi na Ingila (HDT) siga ce da aka yi niyya don bayyana alaƙar da ke tsakanin shaƙar zafi da karkacewar abin da aka auna.
Ana auna zafin yanayin zafi ta hanyar zafin da aka rubuta a ƙarƙashin ƙayyadaddun kaya da siffa.
Wurin laushi: zafin da wani abu ke yi.
Yawanci yana nufin zafin jiki wanda amorphous polymer ya fara laushi.
Ba wai kawai yana da alaƙa da tsarin polymer ba, har ma yana da alaƙa da nauyin kwayoyin halittarsa.
Akwai hanyoyi da yawa na tantancewa.
Sakamakon hanyoyin tantancewa daban-daban sau da yawa ba su da daidaito.
Mafi yawan amfani suneVicatda kuma dokokin duniya.
Zafin yanayin zafi: Auna nakasar (ko laushi) samfurin da ke ƙarƙashin wani kaya zuwa wani zafin jiki.
Zafin yanayin zafi: Ɗauki misali na spline na yau da kullun, a ƙarƙashin wani adadin dumama da kaya, zafin da ya dace lokacin da spline ɗin ya canza da 0.21mm.
Wurin laushi na Vica: a wani adadin zafi da kaya, shigar da inverter cikin samfurin da aka saba da shi 1mm na zafin da ya dace.
Akwai hanyoyi guda biyu don auna yawan zafi da kuma yawan loading.
Lokacin Saƙo: Agusta-01-2022


